ข้าพเจ้านายอุเทน พรมศักดิ์ ประเภท บัณฑิตจบใหม่ HS13-2 ตำบลทรัพย์พระยา อำเภอนางรอง จังหวัดบุรีรัมย์
วันที่ 2 กันยายน 2565 ข้าพเจ้าได้เข้าเรียน E-Learning หมวด “พัฒนา และสร้างคุณค่า” ในหัวข้อ “ M-09 E- COMMERCE กลยุทธ์ราคา” หลักสูตรที่สอนผู้ประกอบการรายใหม่ๆ ให้แก่ร้านค้าในตำบลหรือร้านค้าที่มีความนิยมในชุมชนที่สามารถศึกษาแผนการขายต่างๆ
วันที่ 5-7 กันยายน 2565 ข้าพเจ้าได้ลงพื้นที่ปฏิงานร่วมกับคณะกรรมการศูนย์ส่งเสริมพัฒนาประชาธิปไตย (คส.ปชต.) ระหว่างวันที่ 5-9 กันยายน 2565 ณ ศูนย์ส่งเสริมพัฒนาประชาธิปไตย (คส.ปชต.) ในเขตพื้นที่ตำบลทรัพย์พระยา ณ วัดแท่นบัลลังค์ได้ลงพื้นที่ปฏิงานร่วมกับคณะกรรมการศูนย์ส่งเสริมพัฒนาประชาธิปไตย (คส.ปชต.) ระหว่างวันที่ 5-9 กันยายน 2565 ณ ศูนย์ส่งเสริมพัฒนาประชาธิปไตย (คส.ปชต.) ในเขตพื้นที่ตำบลทรัพย์พระยา ณ ศาลาประชาคมหมู่ 7
![](http://u2tbcg.bru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307035591_618776729719040_1573885878336907868_n-1-300x200.jpg)
![](http://u2tbcg.bru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/306724820_1229677177828290_6574423814275937536_n-300x200.jpg)
ข้าพเจ้าได้เข้าทำแบบทดสอบออนไลน์ และได้ผ่านการศึกษาหลักสูตรแบบทดสอบ หลักสูตรพลเมืองคุณภาพ
![](http://u2tbcg.bru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/306766269_551148256762723_8240905089724530039_n-1.jpg)
วันที่ 8-9 กันยายน 2565 ข้าพเจ้าได้ลงพื้นที่ปฏิงานร่วมกับคณะกรรมการศูนย์ส่งเสริมพัฒนาประชาธิปไตย (คส.ปชต.) ระหว่างวันที่ 5-9 กันยายน 2565 ณ ศูนย์ส่งเสริมพัฒนาประชาธิปไตย (คส.ปชต.) ในเขตพื้นที่ตำบลทรัพย์พระยา ณ ศาลาประชาคมหมู่ 12 ลงพื้นที่ปฏิงานร่วมกับคณะกรรมการศูนย์ส่งเสริมพัฒนาประชาธิปไตย (คส.ปชต.) ระหว่างวันที่ 5-9 กันยายน 2565 ณ ศูนย์ส่งเสริมพัฒนาประชาธิปไตย (คส.ปชต.) ในเขตพื้นที่ตำบลทรัพย์พระยา ณ กศน.ตำบลทรัพย์พระยา
![](http://u2tbcg.bru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/306891140_1070479083747770_6643876231737389521_n.jpg)
วันที่ 14-15 กันยายน 2565 ข้าพเจ้าได้จัดเตรียมสถานที่ในการออกบูธจำหน่ายผลิตภัณฑ์ตำบลทรัพย์พระยา ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ในงานพิธีรับปริญญาของมหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ และได้นำสินค้าผลิตภัณฑ์ชุมชนของตำบลทรัพย์พระยามาจำหน่ายในสถานที่ออกบูธ ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ในงานพิธีรับปริญญาของมหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์